ผลงานด้านการติวโอเน็ท ที่ได้รับการยอมรับจากสถาบันกวดวิชาชื่อดัง ย่านสมุทรปราการ ครูเดชได้รับการติดต่อจากท่าน ดร.กัญญาพัชญ์ ตากูล หัวหน้าสายงาน กวดวิชานอกสถาบัน ของสถาบันกวดวิชามโนทัศน์ให้เข้าติววิชาสังคมศึกษา โอเน็ท ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น (ม.3) และมัธยมศึกษาตอนปลาย (ม. 6) ระหว่างวันที่ ระหว่างวันที่ 22 มกราคม ถึง 3 กุมภาพันธ์ 2558 สถาบันกวดวิชา มโนทัศน์ เป็นสถาบันกวดวิชาชื่อดังย่านสมุทรปราการ ที่เป็นที่ยอมรับกันว่า นักเรียนที่เข้ากวดวิชาสามารถสอบเข้า เพิ่มเกรด พร้อมทั้งมีทักษะในการเรียนได้ดีกว่านักเรียนในระดับเดียวกัน จึงไม่น่าแปลกใจที่สถาบันการศึกษาหลายแห่ง เลือกบริการกวดวิชาเพื่อติวโอเน็ทและติวกวดวิชาอื่น ๆ ของสถาบันกวดวิชา มโนทัศน์ การที่ครูเดช ได้รับการเชิญจากท่าน ดร. กัญญาพัชญ์ ตากูล หัวหน้าสายงาน กวดวิชานอกสถาบัน ของสถาบันกวดวิชามโนทัศน์ให้เข้าติววิชาสังคมศึกษา โอเน็ท ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น (ม.3) และมัธยมศึกษาตอนปลาย (ม. 6) จึงเป็นที่การันตีถึงความสามารถในการสอนที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว สอน